Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Jun 29, 2022 11:47 pm

» TẢN MẠN về THƠ ĐƯỜNG
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 29, 2022 3:36 pm

» Thoáng vu vơ (thơ Tpham)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 29, 2022 8:09 am

» Mua bán trên mạng (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Jun 28, 2022 11:09 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 22, 2022 2:45 pm

» LẠC BƯỚC... PHONG TRẦN...
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 21, 2022 5:26 am

» MẢNH TRĂNG TÀN
by mèo con Sun Jun 19, 2022 10:18 pm

» Tâm sự một người cha
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jun 19, 2022 6:28 pm

» ĐƯỢC & MẤT
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:25 pm

» Để vẫn còn nhau (thơ ĐL dp)
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:22 pm

» Mật khúc
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:15 am

» Ca dao xanh
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:13 am

» Cấu xé đời nhau (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 15, 2022 3:32 pm

» Một chuyến đi
by dangphuong Wed Jun 15, 2022 6:31 am

» CÓ KHI NÀO...?
by mèo con Mon Jun 13, 2022 9:13 pm

» Nốt Nhạc Trầm....
by mèo con Sun Jun 12, 2022 8:24 am

» Tản mạn nhanh vê HOA
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Jun 11, 2022 8:24 am

» TIỄN NÀNG VỀ VỚI HƯ KHÔNG..! ----
by mèo con Sat Jun 11, 2022 4:00 am

» Truyện Thơ_Cháu của Bà
by Tú_Yên Fri Jun 10, 2022 12:30 pm

» WinWin nhà Tôi
by Tú_Yên Thu Jun 09, 2022 12:18 pm

» Hoa Vết Thương
by lyquangchinh Sun Jun 05, 2022 8:49 pm

» CỨ ĐI ĐI....
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:44 pm

» CHỢ ĐỜI...
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:41 pm

» Thế giới thần tiên của Ông-Cháu II
by dangphuong Tue May 31, 2022 11:06 pm

» Hoa nhà Tôi
by Tú_Yên Mon May 30, 2022 12:59 pm

» Mặn mà với ai? (thơ dp)
by dangphuong Thu May 26, 2022 11:18 pm

» Đi hoang (thơ dp)
by dangphuong Mon May 23, 2022 7:39 pm

» Nắng Sài gòn (thơ dp)
by Tú_Yên Mon May 23, 2022 11:00 am

» Vài giây phút thôi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 16, 2022 3:03 pm

» Như Làn Gió
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:12 am

» Truyện thơ "Lời cho Mây"
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:03 am

» Tranh và Thơ
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 10:55 am

» Thơ Đường luật (bài viết của dp)
by dangphuong Sat May 14, 2022 6:15 am

» Mưa Trong Lòng Ta
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat May 14, 2022 4:10 am

» TẢN MẠN vê một bài trên Mạng
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 13, 2022 3:17 pm

» Lời muốn nói
by Tú_Yên Fri May 13, 2022 5:38 am

» Dường như Anh còn đó
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu May 12, 2022 3:02 pm

» Mòn mỏi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 11, 2022 4:54 am

» ĐÊM BUỒN...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:40 pm

» RUNG ĐỘNG...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:39 pm

» Ngang nhiên tự tại (bài viết của dp)
by dangphuong Tue May 10, 2022 8:14 pm

» Bên Mẹ, Con Luôn Luôn Còn Bé II&I
by dangphuong Sat May 07, 2022 9:00 pm

» Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 06, 2022 6:01 pm

» Ngày Xưa (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun May 01, 2022 4:43 am

» Dẫm trên nỗi nhớ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Apr 30, 2022 6:17 am

» TRẮC- VẤN..!
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:02 am

» Xướng - Họa
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:01 am

» HOÀNG HÔN LAGI
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:59 pm

» LỜI CỦA ĐÁ...
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:54 pm

» Giận..!
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:51 pm

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Wed Apr 27, 2022 11:53 am

» Tình ý xa xôi (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:27 am

» EM VỀ..
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:22 am

» CẢM TÁC BÌNH MINH CAM RANH
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:19 am

» THA HƯƠNG
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:07 pm

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:05 pm

» Bàn chân đất (thơ dp)
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 5:59 pm

» Sớm mai
by dangphuong Sat Apr 23, 2022 2:52 am

» BẾN XUÂN...
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:53 pm

» Phận Tằm...!
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:28 pm

» MƯA CÓ RƠI..!
by mèo con Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)
by PC/IS Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Chuyện bên Mỹ (bài viết của dp)
by mèo con Sat Apr 16, 2022 11:22 am

» Cái Kệ
by dangphuong Tue Apr 12, 2022 9:54 pm

» TIẾNG HÁT CHIM CÔI....
by mèo con Sun Apr 10, 2022 12:54 pm

» HỒN QUÊ
by mèo con Wed Apr 06, 2022 9:52 pm

» Game Thủ!
by mèo con Sun Apr 03, 2022 9:44 am

» LẶNG THẦM...
by mèo con Fri Apr 01, 2022 9:47 pm

» Đời vẫn lận đận (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:30 pm

» Tách cà phê đắng (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:18 pm

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

4 posters

Go down

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Empty ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

Bài gửi by songanchau Wed Oct 12, 2016 9:36 pm


ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Pelicans-1081690__180

ĐÀN CHIM XA XỨ

Từ ngày xa xứ đến giờ
Đàn chim lưu lạc mong chờ hồi hương
Dù đi tứ tán bốn phương
Nhưng lòng chung một con đường dài lâu
Chỉ không kết hợp ban đầu
Giờ đây đoàn kết chung nhau một lòng
Hợp đàn về  lại biển Đông
Dựng xây tổ ấm con Rồng cháu Tiên

Song An Châu



Được sửa bởi songanchau ngày Wed Oct 12, 2016 11:45 pm; sửa lần 1.
songanchau
songanchau

Tổng số bài gửi : 321
Join date : 30/09/2009

Về Đầu Trang Go down

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Empty Re: ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

Bài gửi by dangphuong Wed Oct 12, 2016 10:27 pm

Từ ngày xa xứ đến giờ
Đàn chim xa xứ mong chờ hồi hương

Sao anh dùng hai chữ "xa xứ" sát nhau vậy?
Có thể đổi hai chữ sau bằng "lưu lạc" được không? Bạn bè nên mới dám có ý kiến như vầy, mong anh đừng phiền hà nghen.
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22596
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Empty Re: ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

Bài gửi by mèo con Wed Oct 12, 2016 11:22 pm

r/se
mèo con
mèo con

Tổng số bài gửi : 2143
Join date : 16/09/2009

Về Đầu Trang Go down

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Empty Re: ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

Bài gửi by songanchau Wed Oct 12, 2016 11:51 pm

dangphuong đã viết:Từ ngày xa xứ đến giờ
Đàn chim xa xứ mong chờ hồi hương

Sao anh dùng hai chữ "xa xứ" sát nhau vậy?
Có thể đổi hai chữ sau bằng "lưu lạc" được không? Bạn bè nên mới dám có ý kiến như vầy, mong anh đừng phiền hà nghen.
dp

Cám ơn anh Đằng Phương góp ý kiến hay cho tôi trong bài thơ. Tôi có ý dùng 2 từ XA XỨ gần nhau để nói lên sự xa lìa quê hương cho độc giả chú ý về việc rời quê hương của mình.
Tuy vậy tôi vẫn thực hiện theo sự góp ý của anh để làm câu thơ không trùng lập các từ.
Thanks you, Sir !
SAC
songanchau
songanchau

Tổng số bài gửi : 321
Join date : 30/09/2009

Về Đầu Trang Go down

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Empty Re: ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

Bài gửi by quoctuan Thu Oct 13, 2016 8:34 am

Thơ hay, chúc anh vui khỏe Mad

quoctuan

Tổng số bài gửi : 127
Join date : 12/09/2016
Đến từ : Hà Nội

Về Đầu Trang Go down

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Empty Re: ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

Bài gửi by songanchau Thu Oct 13, 2016 9:10 pm

quoctuan đã viết:Thơ hay, chúc anh vui khỏe Mad

Cám ơn anh quoctuan góp ý bài thơ của tôi và chúc sức khỏe.
Mong anh góp mặt thường xuyên trên Diễn đàn Hội Ngộ để anh em mình trao đổi văn thơ cho vui.
SAC Trà
songanchau
songanchau

Tổng số bài gửi : 321
Join date : 30/09/2009

Về Đầu Trang Go down

ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu Empty Re: ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu

Bài gửi by quoctuan Sat Oct 15, 2016 8:18 am

Tổ quốc mẹ hiền, đứng ngóng trông
Đàn chim xa xứ, trở khơi đông
Máu hòa trong máu, thêm hùng khí
Da thịt liền xương, mạnh sức rồng
Vài câu góp vui cùng anh, mong anh không phiền, chúc anh mau bình phục

quoctuan

Tổng số bài gửi : 127
Join date : 12/09/2016
Đến từ : Hà Nội

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết