Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Yesterday at 11:47 pm

» TẢN MẠN về THƠ ĐƯỜNG
by ChinhNguyen/H.N.T. Yesterday at 3:36 pm

» Thoáng vu vơ (thơ Tpham)
by ChinhNguyen/H.N.T. Yesterday at 8:09 am

» Mua bán trên mạng (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Jun 28, 2022 11:09 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 22, 2022 2:45 pm

» LẠC BƯỚC... PHONG TRẦN...
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 21, 2022 5:26 am

» MẢNH TRĂNG TÀN
by mèo con Sun Jun 19, 2022 10:18 pm

» Tâm sự một người cha
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jun 19, 2022 6:28 pm

» ĐƯỢC & MẤT
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:25 pm

» Để vẫn còn nhau (thơ ĐL dp)
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:22 pm

» Mật khúc
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:15 am

» Ca dao xanh
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:13 am

» Cấu xé đời nhau (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 15, 2022 3:32 pm

» Một chuyến đi
by dangphuong Wed Jun 15, 2022 6:31 am

» CÓ KHI NÀO...?
by mèo con Mon Jun 13, 2022 9:13 pm

» Nốt Nhạc Trầm....
by mèo con Sun Jun 12, 2022 8:24 am

» Tản mạn nhanh vê HOA
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Jun 11, 2022 8:24 am

» TIỄN NÀNG VỀ VỚI HƯ KHÔNG..! ----
by mèo con Sat Jun 11, 2022 4:00 am

» Truyện Thơ_Cháu của Bà
by Tú_Yên Fri Jun 10, 2022 12:30 pm

» WinWin nhà Tôi
by Tú_Yên Thu Jun 09, 2022 12:18 pm

» Hoa Vết Thương
by lyquangchinh Sun Jun 05, 2022 8:49 pm

» CỨ ĐI ĐI....
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:44 pm

» CHỢ ĐỜI...
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:41 pm

» Thế giới thần tiên của Ông-Cháu II
by dangphuong Tue May 31, 2022 11:06 pm

» Hoa nhà Tôi
by Tú_Yên Mon May 30, 2022 12:59 pm

» Mặn mà với ai? (thơ dp)
by dangphuong Thu May 26, 2022 11:18 pm

» Đi hoang (thơ dp)
by dangphuong Mon May 23, 2022 7:39 pm

» Nắng Sài gòn (thơ dp)
by Tú_Yên Mon May 23, 2022 11:00 am

» Vài giây phút thôi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 16, 2022 3:03 pm

» Như Làn Gió
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:12 am

» Truyện thơ "Lời cho Mây"
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:03 am

» Tranh và Thơ
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 10:55 am

» Thơ Đường luật (bài viết của dp)
by dangphuong Sat May 14, 2022 6:15 am

» Mưa Trong Lòng Ta
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat May 14, 2022 4:10 am

» TẢN MẠN vê một bài trên Mạng
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 13, 2022 3:17 pm

» Lời muốn nói
by Tú_Yên Fri May 13, 2022 5:38 am

» Dường như Anh còn đó
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu May 12, 2022 3:02 pm

» Mòn mỏi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 11, 2022 4:54 am

» ĐÊM BUỒN...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:40 pm

» RUNG ĐỘNG...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:39 pm

» Ngang nhiên tự tại (bài viết của dp)
by dangphuong Tue May 10, 2022 8:14 pm

» Bên Mẹ, Con Luôn Luôn Còn Bé II&I
by dangphuong Sat May 07, 2022 9:00 pm

» Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 06, 2022 6:01 pm

» Ngày Xưa (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun May 01, 2022 4:43 am

» Dẫm trên nỗi nhớ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Apr 30, 2022 6:17 am

» TRẮC- VẤN..!
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:02 am

» Xướng - Họa
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:01 am

» HOÀNG HÔN LAGI
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:59 pm

» LỜI CỦA ĐÁ...
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:54 pm

» Giận..!
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:51 pm

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Wed Apr 27, 2022 11:53 am

» Tình ý xa xôi (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:27 am

» EM VỀ..
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:22 am

» CẢM TÁC BÌNH MINH CAM RANH
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:19 am

» THA HƯƠNG
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:07 pm

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:05 pm

» Bàn chân đất (thơ dp)
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 5:59 pm

» Sớm mai
by dangphuong Sat Apr 23, 2022 2:52 am

» BẾN XUÂN...
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:53 pm

» Phận Tằm...!
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:28 pm

» MƯA CÓ RƠI..!
by mèo con Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)
by PC/IS Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Chuyện bên Mỹ (bài viết của dp)
by mèo con Sat Apr 16, 2022 11:22 am

» Cái Kệ
by dangphuong Tue Apr 12, 2022 9:54 pm

» TIẾNG HÁT CHIM CÔI....
by mèo con Sun Apr 10, 2022 12:54 pm

» HỒN QUÊ
by mèo con Wed Apr 06, 2022 9:52 pm

» Game Thủ!
by mèo con Sun Apr 03, 2022 9:44 am

» LẶNG THẦM...
by mèo con Fri Apr 01, 2022 9:47 pm

» Đời vẫn lận đận (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:30 pm

» Tách cà phê đắng (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:18 pm

Lục Bát Thương

3 posters

Go down

Lục Bát Thương Empty Lục Bát Thương

Bài gửi by Thụy Khang Sat Sep 10, 2011 10:48 pm

1.
Xin làm gốc rễ sa khương
Van lơn bông súng bình thường nửa trưa
Đừng làm cánh bướm đong đưa
Nửa đêm buông xõng gác vừa gọi tên
Thụy Khang
Thụy Khang

Tổng số bài gửi : 191
Join date : 18/07/2011

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Huynh phuong Mon Sep 12, 2011 12:00 pm

Xin làm một kẻ không tên

Trăm năm một kiếp bồng bềnh sông yêu

Cố tìm một cõi trời yên

Cho thân dứt được triền miên nỗi sầu.

Huynh phuong

Tổng số bài gửi : 32
Join date : 07/10/2010

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Thanh Sơn Mon Sep 12, 2011 12:59 pm

Cánh chim phiêu bạt nơi đâu
Nhớ thương nhuộm tím nỗi sầu tương tư
Gió ơi gửi giúp tình thư
Để người xa chẳng nát nhừ con tim
Thanh Sơn
Thanh Sơn

Tổng số bài gửi : 178
Join date : 11/11/2010

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Thụy Khang Wed Sep 14, 2011 9:05 pm

2.
Anh còn giữ thói lặng im
Ngày đi không hẹn ngày tìm gặp nhau
Lòng anh là chốn buồn đau
Bao giờ dịch thuật giọt sầu bôn ba?
(lời của em)
Thụy Khang
Thụy Khang

Tổng số bài gửi : 191
Join date : 18/07/2011

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Huynh phuong Sat Sep 24, 2011 4:31 pm

Tìm đâu, chẳng biết cũng tìm
Ra đi mang nhũng nỗi niềm riêng tư
Tàn phai một bức tình thư
Trăm năm vẫn cứ khư khư giữ gìn

Người chê... sao mãi chung tình
Ta thì chỉ biết làm thinh mĩm cười
Khóc mà như cứ đang vui
Cười mà trong dạ ngùi ngùi xót xa!

Huynh phuong

Tổng số bài gửi : 32
Join date : 07/10/2010

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết