Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 22, 2022 2:45 pm

» LẠC BƯỚC... PHONG TRẦN...
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 21, 2022 5:26 am

» MẢNH TRĂNG TÀN
by mèo con Sun Jun 19, 2022 10:18 pm

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Jun 19, 2022 10:05 pm

» Tâm sự một người cha
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jun 19, 2022 6:28 pm

» ĐƯỢC & MẤT
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:25 pm

» Để vẫn còn nhau (thơ ĐL dp)
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:22 pm

» Mật khúc
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:15 am

» Ca dao xanh
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:13 am

» Cấu xé đời nhau (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 15, 2022 3:32 pm

» Một chuyến đi
by dangphuong Wed Jun 15, 2022 6:31 am

» CÓ KHI NÀO...?
by mèo con Mon Jun 13, 2022 9:13 pm

» Nốt Nhạc Trầm....
by mèo con Sun Jun 12, 2022 8:24 am

» Tản mạn nhanh vê HOA
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Jun 11, 2022 8:24 am

» TIỄN NÀNG VỀ VỚI HƯ KHÔNG..! ----
by mèo con Sat Jun 11, 2022 4:00 am

» Truyện Thơ_Cháu của Bà
by Tú_Yên Fri Jun 10, 2022 12:30 pm

» WinWin nhà Tôi
by Tú_Yên Thu Jun 09, 2022 12:18 pm

» Hoa Vết Thương
by lyquangchinh Sun Jun 05, 2022 8:49 pm

» CỨ ĐI ĐI....
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:44 pm

» CHỢ ĐỜI...
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:41 pm

» Thế giới thần tiên của Ông-Cháu II
by dangphuong Tue May 31, 2022 11:06 pm

» Hoa nhà Tôi
by Tú_Yên Mon May 30, 2022 12:59 pm

» Mặn mà với ai? (thơ dp)
by dangphuong Thu May 26, 2022 11:18 pm

» Đi hoang (thơ dp)
by dangphuong Mon May 23, 2022 7:39 pm

» Nắng Sài gòn (thơ dp)
by Tú_Yên Mon May 23, 2022 11:00 am

» Vài giây phút thôi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 16, 2022 3:03 pm

» Như Làn Gió
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:12 am

» Truyện thơ "Lời cho Mây"
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:03 am

» Tranh và Thơ
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 10:55 am

» Thơ Đường luật (bài viết của dp)
by dangphuong Sat May 14, 2022 6:15 am

» Mưa Trong Lòng Ta
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat May 14, 2022 4:10 am

» TẢN MẠN vê một bài trên Mạng
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 13, 2022 3:17 pm

» Lời muốn nói
by Tú_Yên Fri May 13, 2022 5:38 am

» Dường như Anh còn đó
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu May 12, 2022 3:02 pm

» Mòn mỏi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 11, 2022 4:54 am

» ĐÊM BUỒN...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:40 pm

» RUNG ĐỘNG...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:39 pm

» Ngang nhiên tự tại (bài viết của dp)
by dangphuong Tue May 10, 2022 8:14 pm

» Bên Mẹ, Con Luôn Luôn Còn Bé II&I
by dangphuong Sat May 07, 2022 9:00 pm

» Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 06, 2022 6:01 pm

» Ngày Xưa (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun May 01, 2022 4:43 am

» Dẫm trên nỗi nhớ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Apr 30, 2022 6:17 am

» TRẮC- VẤN..!
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:02 am

» Xướng - Họa
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:01 am

» HOÀNG HÔN LAGI
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:59 pm

» LỜI CỦA ĐÁ...
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:54 pm

» Giận..!
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:51 pm

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Wed Apr 27, 2022 11:53 am

» Tình ý xa xôi (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:27 am

» EM VỀ..
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:22 am

» CẢM TÁC BÌNH MINH CAM RANH
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:19 am

» THA HƯƠNG
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:07 pm

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:05 pm

» Bàn chân đất (thơ dp)
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 5:59 pm

» Sớm mai
by dangphuong Sat Apr 23, 2022 2:52 am

» BẾN XUÂN...
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:53 pm

» Phận Tằm...!
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:28 pm

» MƯA CÓ RƠI..!
by mèo con Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)
by PC/IS Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Chuyện bên Mỹ (bài viết của dp)
by mèo con Sat Apr 16, 2022 11:22 am

» Cái Kệ
by dangphuong Tue Apr 12, 2022 9:54 pm

» TIẾNG HÁT CHIM CÔI....
by mèo con Sun Apr 10, 2022 12:54 pm

» HỒN QUÊ
by mèo con Wed Apr 06, 2022 9:52 pm

» Game Thủ!
by mèo con Sun Apr 03, 2022 9:44 am

» LẶNG THẦM...
by mèo con Fri Apr 01, 2022 9:47 pm

» Đời vẫn lận đận (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:30 pm

» Tách cà phê đắng (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:18 pm

» Hai Lối Sống (Phiếm 2)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Mar 30, 2022 1:45 pm

» HỒN ĐÁ..!
by mèo con Wed Mar 30, 2022 10:23 am

» Tiếng Thơ
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Mar 25, 2022 11:23 pm

Tiếng lòng than thở!

2 posters

Go down

Tiếng lòng than thở! Empty Tiếng lòng than thở!

Bài gửi by HaTrang Wed Jul 06, 2011 8:44 am

Tiếng gió rít từng cơn bờ sông vắng
Ta nằm nghe cay đắng nổi niềm đau
Đêm đã tàn mà lòng còn thổn thức với trăng sao
Trong giấc ngủ xanh sau hồn trĩu nhớ

Dấu thời gian qua bao mùa lá đổ
Bến sông bồi bến lở đất phù sa
Đời vẫn trôi cuộc sống vẫn đậm đà
Bao yêu mến giữa lòng ta còn lưu mãi

Hồn dật dờ miên mang sầu tê dại
Thời gian qua còn lưu mãi trong tôi
Tiếng tình xưa réo rắt vọng bên đời
Như không dứt như bao lời tâm sự

Trăng in bóng núi sáng soi hồn cô lữ
Dốc Mộng Cầm Hàn Mạc Tử chiều nay
Hỏi người đi có còn có nhớ đến ai
Trong ngấn lệ bờ vai run nhè nhẹ

Đĩnh non mơ cung đàn buôn khe khẽ
Bến sông buồn lặng lẽ mái chèo khua
Tiếng lòng ai nức nở giữa đêm mưa
Như ai oán xa đưa tình cô vọng

Chiều dần buôn dạt hoàn hôn phũ sóng
Bến sông bồi rũ bóng đợi người đi
Về đi em còn thương còn nhớ để mà làm chi
Rồi năm tháng sẽ phai đi tình dang dở

Chia tay em thấy lòng anh sao bở ngỡ
Tiếng từ ly không nở nói thành lời
Bao ngôn từ như vụt tắt mất hỡi em ơi
Anh đứng lặng chơi vơi bờ sông vắng

Lục bình trôi mặt sông dài loan loáng nắng
Tiếng nhạn trời trong hoan vắng cô liêu
Hửng hờ trôi bàn bạc áng mây chiều
Nghe nước chảy liu riu buồn hiu hắc
HaTrang!
HaTrang
HaTrang

Tổng số bài gửi : 41
Join date : 03/07/2011

Về Đầu Trang Go down

Tiếng lòng than thở! Empty Re: Tiếng lòng than thở!

Bài gửi by NgÔi SaO cÔ đƠn Thu Jul 07, 2011 3:15 pm

HaTrang đã viết:Tiếng gió rít từng cơn bờ sông vắng
Ta nằm nghe cay đắng nổi niềm đau
Đêm đã tàn mà lòng còn thổn thức với trăng sao
Trong giấc ngủ xanh sau hồn trĩu nhớ

Dấu thời gian qua bao mùa lá đổ
Bến sông bồi bến lở đất phù sa
Đời vẫn trôi cuộc sống vẫn đậm đà
Bao yêu mến giữa lòng ta còn lưu mãi

Hồn dật dờ miên mang sầu tê dại
Thời gian qua còn lưu mãi trong tôi
Tiếng tình xưa réo rắt vọng bên đời
Như không dứt như bao lời tâm sự

Trăng in bóng núi sáng soi hồn cô lữ
Dốc Mộng Cầm Hàn Mạc Tử chiều nay
Hỏi người đi có còn có nhớ đến ai
Trong ngấn lệ bờ vai run nhè nhẹ

Đĩnh non mơ cung đàn buôn khe khẽ
Bến sông buồn lặng lẽ mái chèo khua
Tiếng lòng ai nức nở giữa đêm mưa
Như ai oán xa đưa tình cô vọng

Chiều dần buôn dạt hoàn hôn phũ sóng
Bến sông bồi rũ bóng đợi người đi
Về đi em còn thương còn nhớ để mà làm chi
Rồi năm tháng sẽ phai đi tình dang dở

Chia tay em thấy lòng anh sao bở ngỡ
Tiếng từ ly không nở nói thành lời
Bao ngôn từ như vụt tắt mất hỡi em ơi
Anh đứng lặng chơi vơi bờ sông vắng

Lục bình trôi mặt sông dài loan loáng nắng
Tiếng nhạn trời trong hoan vắng cô liêu
Hửng hờ trôi bàn bạc áng mây chiều
Nghe nước chảy liu riu buồn hiu hắc
HaTrang!

Nàng ơi chớ cất cung sầu
Anh tay gõ nhịp mắt nhòa lệ rơi
[You must be registered and logged in to see this image.]
NgÔi SaO cÔ đƠn
NgÔi SaO cÔ đƠn

Tổng số bài gửi : 614
Join date : 17/02/2011
Age : 31
Đến từ : Ngân Hà lạnh lẽo

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết