Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Jun 29, 2022 11:47 pm

» TẢN MẠN về THƠ ĐƯỜNG
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 29, 2022 3:36 pm

» Thoáng vu vơ (thơ Tpham)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 29, 2022 8:09 am

» Mua bán trên mạng (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Jun 28, 2022 11:09 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 22, 2022 2:45 pm

» LẠC BƯỚC... PHONG TRẦN...
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 21, 2022 5:26 am

» MẢNH TRĂNG TÀN
by mèo con Sun Jun 19, 2022 10:18 pm

» Tâm sự một người cha
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jun 19, 2022 6:28 pm

» ĐƯỢC & MẤT
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:25 pm

» Để vẫn còn nhau (thơ ĐL dp)
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:22 pm

» Mật khúc
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:15 am

» Ca dao xanh
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:13 am

» Cấu xé đời nhau (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 15, 2022 3:32 pm

» Một chuyến đi
by dangphuong Wed Jun 15, 2022 6:31 am

» CÓ KHI NÀO...?
by mèo con Mon Jun 13, 2022 9:13 pm

» Nốt Nhạc Trầm....
by mèo con Sun Jun 12, 2022 8:24 am

» Tản mạn nhanh vê HOA
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Jun 11, 2022 8:24 am

» TIỄN NÀNG VỀ VỚI HƯ KHÔNG..! ----
by mèo con Sat Jun 11, 2022 4:00 am

» Truyện Thơ_Cháu của Bà
by Tú_Yên Fri Jun 10, 2022 12:30 pm

» WinWin nhà Tôi
by Tú_Yên Thu Jun 09, 2022 12:18 pm

» Hoa Vết Thương
by lyquangchinh Sun Jun 05, 2022 8:49 pm

» CỨ ĐI ĐI....
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:44 pm

» CHỢ ĐỜI...
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:41 pm

» Thế giới thần tiên của Ông-Cháu II
by dangphuong Tue May 31, 2022 11:06 pm

» Hoa nhà Tôi
by Tú_Yên Mon May 30, 2022 12:59 pm

» Mặn mà với ai? (thơ dp)
by dangphuong Thu May 26, 2022 11:18 pm

» Đi hoang (thơ dp)
by dangphuong Mon May 23, 2022 7:39 pm

» Nắng Sài gòn (thơ dp)
by Tú_Yên Mon May 23, 2022 11:00 am

» Vài giây phút thôi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 16, 2022 3:03 pm

» Như Làn Gió
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:12 am

» Truyện thơ "Lời cho Mây"
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:03 am

» Tranh và Thơ
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 10:55 am

» Thơ Đường luật (bài viết của dp)
by dangphuong Sat May 14, 2022 6:15 am

» Mưa Trong Lòng Ta
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat May 14, 2022 4:10 am

» TẢN MẠN vê một bài trên Mạng
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 13, 2022 3:17 pm

» Lời muốn nói
by Tú_Yên Fri May 13, 2022 5:38 am

» Dường như Anh còn đó
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu May 12, 2022 3:02 pm

» Mòn mỏi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 11, 2022 4:54 am

» ĐÊM BUỒN...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:40 pm

» RUNG ĐỘNG...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:39 pm

» Ngang nhiên tự tại (bài viết của dp)
by dangphuong Tue May 10, 2022 8:14 pm

» Bên Mẹ, Con Luôn Luôn Còn Bé II&I
by dangphuong Sat May 07, 2022 9:00 pm

» Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 06, 2022 6:01 pm

» Ngày Xưa (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun May 01, 2022 4:43 am

» Dẫm trên nỗi nhớ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Apr 30, 2022 6:17 am

» TRẮC- VẤN..!
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:02 am

» Xướng - Họa
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:01 am

» HOÀNG HÔN LAGI
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:59 pm

» LỜI CỦA ĐÁ...
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:54 pm

» Giận..!
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:51 pm

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Wed Apr 27, 2022 11:53 am

» Tình ý xa xôi (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:27 am

» EM VỀ..
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:22 am

» CẢM TÁC BÌNH MINH CAM RANH
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:19 am

» THA HƯƠNG
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:07 pm

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:05 pm

» Bàn chân đất (thơ dp)
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 5:59 pm

» Sớm mai
by dangphuong Sat Apr 23, 2022 2:52 am

» BẾN XUÂN...
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:53 pm

» Phận Tằm...!
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:28 pm

» MƯA CÓ RƠI..!
by mèo con Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)
by PC/IS Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Chuyện bên Mỹ (bài viết của dp)
by mèo con Sat Apr 16, 2022 11:22 am

» Cái Kệ
by dangphuong Tue Apr 12, 2022 9:54 pm

» TIẾNG HÁT CHIM CÔI....
by mèo con Sun Apr 10, 2022 12:54 pm

» HỒN QUÊ
by mèo con Wed Apr 06, 2022 9:52 pm

» Game Thủ!
by mèo con Sun Apr 03, 2022 9:44 am

» LẶNG THẦM...
by mèo con Fri Apr 01, 2022 9:47 pm

» Đời vẫn lận đận (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:30 pm

» Tách cà phê đắng (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:18 pm

Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)

3 posters

Go down

Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) Empty Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)

Bài gửi by dangphuong Sun May 01, 2022 9:18 pm

Nỗi cô đơn
 
Càng lúc lại càng thấy tệ ra
Bâng khuâng le lói nắng chiều tà
Vậy mà sao vẫn vàng thương tiếc
Và để đêm dài trắng xót xa
Năm tháng vội vàng hay thúc hối
Bốn mùa lần lượt cứ trôi qua
Sương khuya lặng lẽ rơi từng giọt
Như nỗi cô đơn của tuổi già
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22596
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) Empty Re: Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)

Bài gửi by Tú_Yên Wed May 04, 2022 11:50 am


Hình như tuổi già ai cũng đều cảm thấy cô đơn (cho dù có thể bên cạnh vẫn đủ đầy con, cháu)?!
Có lẽ khi thời gian không còn nhiều thì tinh thần mình cũng yếu đuối đi - phải không anh DP?

Như TY bây giờ...
- Muốn làm rất nhiều việc mà lại thấy như mình "chẳng có thời gian"
- Muốn sắp xếp lại tất cả...mà lại chẳng biết "bắt đầu từ đâu"

Tại sao lại vậy?
Không biết nữa!

Cố vui lên và hãy viết nhiều nhất (có thể) nghe, anh DP
c/p1
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 660
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

https://tuyen10468.wordpress.com/

Về Đầu Trang Go down

Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) Empty Re: Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)

Bài gửi by dangphuong Thu May 05, 2022 5:55 am

Thứ hai vừa rồi tôi bị trật bả vai bên phải. Đau kinh khủng phải vào bệnh viện cấp cứu lúc 4:30 sáng. Xét nghiệm tùm lum nhưng cuối cùng bác sĩ cũng bó tay. Bác sĩ cảnh báo chỉ về nhà chịu đau thôi rồi nó sẽ tự lành nhưng chắc cũng khoảng 7, 8 tháng nữa. 
Bây giờ tôi đang gõ phím bằng tay trái nên không viết nhiều được. Trời hành phải chịu thôi.
dp
s/01
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22596
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) Empty Re: Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)

Bài gửi by Tú_Yên Fri May 06, 2022 4:19 pm

Cố lên, anh dangphuong ơi!
Từ từ sẽ lành thôi.

Hôm 24 Tết rồi, TY bị té trầy cả tay, cả hông - cứ tưởng là có chuyện lớn nhưng rồi không sao.
Ấy vậy mà đau đến mấy tháng trời.
Cũng vừa mới hết đây thôi.
Không bị gãy xương là mừng rồi.

Cố lên nhen, anh DP.
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 660
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

https://tuyen10468.wordpress.com/

Về Đầu Trang Go down

Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) Empty Re: Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)

Bài gửi by dangphuong Fri May 06, 2022 5:33 pm

Tú_Yên đã viết:Cố lên, anh dangphuong ơi!
Từ từ sẽ lành thôi.

Hôm 24 Tết rồi, TY bị té trầy cả tay, cả hông - cứ tưởng là có chuyện lớn nhưng rồi không sao.
Ấy vậy mà đau đến mấy tháng trời.
Cũng vừa mới hết đây thôi.
Không bị gãy xương là mừng rồi.

Cố lên nhen, anh DP.
Đang cố lắm đây. Bây giờ lại thêm cái bệnh thiếu suy dưỡng, không ăn được cái gì cả vì... đau. Giá mà ở VN thì tha hồ mà ăn rồi.
Nhưng mọi chuyện chắc rồi sẽ qua thôi.
Cám ơn sự cỗ vũ của TY nhiều.
dp
tks
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22596
Join date : 13/09/2009

ChinhNguyen/H.N.T. likes this post

Về Đầu Trang Go down

Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) Empty RE:Noi co don/tho DP

Bài gửi by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 06, 2022 6:01 pm

Lại một cánh chuồn cô đơn đang ở cùng không gian tôi..Anh DP biết không?tôi mới qua Test Colonoscopy hôm kia,mà chính vì tôi can đảm không nghĩ như nhiều senior rằng già thì test làm gì,nhỡ rủi ro bị chọc thủng ruột vốn đã mềm !.Thế rồi chỉ 15 phút sau tôi có thể tự đi đứng một mình,về nhà hôm qua tiếp tục walking 3 km và exercises khác nữa. Vậy hãy cố vui lên,anh DP.(Gíá mà anh ở gần tôi...) Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) 1f600  Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp) 1f601 CN,05.06.2022
ChinhNguyen/H.N.T.
ChinhNguyen/H.N.T.

Tổng số bài gửi : 778
Join date : 08/06/2016
Đến từ : Atlanta, GA,USA

http://Hội Ngộ,Chân trời tím...(và 5-10 cái khác)

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết