Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 22, 2022 2:45 pm

» LẠC BƯỚC... PHONG TRẦN...
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 21, 2022 5:26 am

» MẢNH TRĂNG TÀN
by mèo con Sun Jun 19, 2022 10:18 pm

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Jun 19, 2022 10:05 pm

» Tâm sự một người cha
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jun 19, 2022 6:28 pm

» ĐƯỢC & MẤT
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:25 pm

» Để vẫn còn nhau (thơ ĐL dp)
by mèo con Sun Jun 19, 2022 12:22 pm

» Mật khúc
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:15 am

» Ca dao xanh
by lyquangchinh Fri Jun 17, 2022 7:13 am

» Cấu xé đời nhau (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jun 15, 2022 3:32 pm

» Một chuyến đi
by dangphuong Wed Jun 15, 2022 6:31 am

» CÓ KHI NÀO...?
by mèo con Mon Jun 13, 2022 9:13 pm

» Nốt Nhạc Trầm....
by mèo con Sun Jun 12, 2022 8:24 am

» Tản mạn nhanh vê HOA
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Jun 11, 2022 8:24 am

» TIỄN NÀNG VỀ VỚI HƯ KHÔNG..! ----
by mèo con Sat Jun 11, 2022 4:00 am

» Truyện Thơ_Cháu của Bà
by Tú_Yên Fri Jun 10, 2022 12:30 pm

» WinWin nhà Tôi
by Tú_Yên Thu Jun 09, 2022 12:18 pm

» Hoa Vết Thương
by lyquangchinh Sun Jun 05, 2022 8:49 pm

» CỨ ĐI ĐI....
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:44 pm

» CHỢ ĐỜI...
by mèo con Sun Jun 05, 2022 7:41 pm

» Thế giới thần tiên của Ông-Cháu II
by dangphuong Tue May 31, 2022 11:06 pm

» Hoa nhà Tôi
by Tú_Yên Mon May 30, 2022 12:59 pm

» Mặn mà với ai? (thơ dp)
by dangphuong Thu May 26, 2022 11:18 pm

» Đi hoang (thơ dp)
by dangphuong Mon May 23, 2022 7:39 pm

» Nắng Sài gòn (thơ dp)
by Tú_Yên Mon May 23, 2022 11:00 am

» Vài giây phút thôi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 16, 2022 3:03 pm

» Như Làn Gió
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:12 am

» Truyện thơ "Lời cho Mây"
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 11:03 am

» Tranh và Thơ
by Tú_Yên Mon May 16, 2022 10:55 am

» Thơ Đường luật (bài viết của dp)
by dangphuong Sat May 14, 2022 6:15 am

» Mưa Trong Lòng Ta
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat May 14, 2022 4:10 am

» TẢN MẠN vê một bài trên Mạng
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 13, 2022 3:17 pm

» Lời muốn nói
by Tú_Yên Fri May 13, 2022 5:38 am

» Dường như Anh còn đó
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu May 12, 2022 3:02 pm

» Mòn mỏi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 11, 2022 4:54 am

» ĐÊM BUỒN...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:40 pm

» RUNG ĐỘNG...
by mèo con Tue May 10, 2022 10:39 pm

» Ngang nhiên tự tại (bài viết của dp)
by dangphuong Tue May 10, 2022 8:14 pm

» Bên Mẹ, Con Luôn Luôn Còn Bé II&I
by dangphuong Sat May 07, 2022 9:00 pm

» Nỗi cô đơn (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 06, 2022 6:01 pm

» Ngày Xưa (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun May 01, 2022 4:43 am

» Dẫm trên nỗi nhớ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Apr 30, 2022 6:17 am

» TRẮC- VẤN..!
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:02 am

» Xướng - Họa
by mèo con Thu Apr 28, 2022 10:01 am

» HOÀNG HÔN LAGI
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:59 pm

» LỜI CỦA ĐÁ...
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:54 pm

» Giận..!
by mèo con Wed Apr 27, 2022 9:51 pm

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Wed Apr 27, 2022 11:53 am

» Tình ý xa xôi (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:27 am

» EM VỀ..
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:22 am

» CẢM TÁC BÌNH MINH CAM RANH
by dangphuong Wed Apr 27, 2022 3:19 am

» THA HƯƠNG
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:07 pm

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 6:05 pm

» Bàn chân đất (thơ dp)
by hongphuc Tue Apr 26, 2022 5:59 pm

» Sớm mai
by dangphuong Sat Apr 23, 2022 2:52 am

» BẾN XUÂN...
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:53 pm

» Phận Tằm...!
by mèo con Thu Apr 21, 2022 9:28 pm

» MƯA CÓ RƠI..!
by mèo con Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)
by PC/IS Mon Apr 18, 2022 9:40 am

» Chuyện bên Mỹ (bài viết của dp)
by mèo con Sat Apr 16, 2022 11:22 am

» Cái Kệ
by dangphuong Tue Apr 12, 2022 9:54 pm

» TIẾNG HÁT CHIM CÔI....
by mèo con Sun Apr 10, 2022 12:54 pm

» HỒN QUÊ
by mèo con Wed Apr 06, 2022 9:52 pm

» Game Thủ!
by mèo con Sun Apr 03, 2022 9:44 am

» LẶNG THẦM...
by mèo con Fri Apr 01, 2022 9:47 pm

» Đời vẫn lận đận (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:30 pm

» Tách cà phê đắng (thơ ĐL dp)
by PC/IS Wed Mar 30, 2022 3:18 pm

» Hai Lối Sống (Phiếm 2)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Mar 30, 2022 1:45 pm

» HỒN ĐÁ..!
by mèo con Wed Mar 30, 2022 10:23 am

» Tiếng Thơ
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Mar 25, 2022 11:23 pm

Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)

2 posters

Go down

Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp) Empty Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)

Bài gửi by dangphuong Mon Apr 18, 2022 6:44 am

Còn nhiều kỷ niệm
 
Thèm được nghe tiếng gà gáy
Chiều nắng tà và sáng tinh mơ
Thèm được đọc một bài thơ
Của ai đó tiếc một thời dĩ vãng
 
Mơ được ngồi bên bờ biển vắng
Nhìn chân trời giữa nắng hoàng hôn
Sóng xôn xao như tiếng trống dồn
Nghe giục giã một thời vang bóng
 
Sợ xuống phố những ngày lạnh cóng
Gió hung hăng như những nhát dao
Áo ấm nào ngăn được tiếng gào
Của âm thanh mùa đông giá buốt
 
Trời buồn cũng mưa rơi sướt mướt
Nhưng những giọt bong bóng lại reo vui
Mặc cho con đường cứ dập vùi
Ướt đẫm gót chân người xa xứ
 
Thèm được nghe một lời trách cứ
Mà đầy ấp tình tự trăm năm
Trong bóng đêm từng giọt trăng rằm
Rón rén đứng chờ ngoài khung cửa
 
Sài gòn ơi, tôi lại hẹn lần nữa
Để về nghe tiếng nói ngọt ngào
Của một thời dĩ vãng xôn xao
Trong ký ức còn nhiều kỷ niệm
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22594
Join date : 13/09/2009

PC/IS and ChinhNguyen/H.N.T. like this post

Về Đầu Trang Go down

Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp) Empty Re: Còn nhiều kỷ niệm (thơ dp)

Bài gửi by PC/IS Mon Apr 18, 2022 9:40 am

Không đề ...
Ta ở nơi này không có mùa đông
Suốt tháng năm đón nắng hồng rực rỡ
Đêm trở gió cơn mưa hoài trăn trở
Trời ngủ quên mây còn ngỡ u buồn
Ngó ra ngoài từng giọt mưa tuôn
Lòng héo hắt nước trên nguồn chảy mãi
Phố vắng lặng nghe lòng mình hoang hoải
Lại thầm mơ nắng trở lại tươi hồng
Thấy trong lòng hoang vắng buổi chiều đông
Người về nhé cho nơi này ấm lại
Câu hứa hẹn quên rồi người xa xứ
Để nơi đây ta trống trải sầu vương
Tuổi xuân qua da dẻ chạm đồi mồi
Tóc xanh đã điểm màu sương trăng trắng
Sài gòn bỗng ngó bình minh vắng lặng
Ta một mình ngồi đơn độc quạnh hiu.
pcis thấu cảm[You must be registered and logged in to see this image.] hug Sad

PC/IS

Tổng số bài gửi : 143
Join date : 08/10/2009

dangphuong and ChinhNguyen/H.N.T. like this post

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết