Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Thành viên Jerry
by dangphuong Wed May 12, 2021 8:41 pm

» Chợt nắng chợt mưa (thơ dp)
by dangphuong Tue May 11, 2021 2:08 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Mon May 10, 2021 11:17 am

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Sun May 09, 2021 10:38 pm

» Search Bảo Trâm , Đinh Tường
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Apr 30, 2021 8:08 am

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Thu Apr 29, 2021 10:42 pm

» Bài thơ cuối cùng
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Apr 28, 2021 8:41 pm

» NỮ SĨ QUỲNH DAO Sưu tầm)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Apr 28, 2021 8:38 pm

» Giọt sương rơi xuống đất (thơ dp)
by dangphuong Tue Apr 20, 2021 11:39 pm

» Biển: tình yêu và cái chết/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Apr 12, 2021 8:13 pm

» An toàn (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Apr 05, 2021 9:37 pm

» Như từ kiếp xưa (thơ 4 câu -dp)
by dangphuong Sun Apr 04, 2021 8:39 pm

» ĐẠI DƯƠNG VÀ TA
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Apr 01, 2021 5:08 pm

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Mon Mar 22, 2021 9:23 pm

» DIỆU THIỆN HỒI TÂM (thuận nghịch độc)
by nguyenchihiep Mon Mar 22, 2021 1:53 pm

» MUỘN XUÂN (thuận nghịch độc)
by nguyenchihiep Mon Mar 22, 2021 12:01 am

» Vịnh Thầy YOGA
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Mar 21, 2021 9:28 pm

» Chiếc lá cuối mùa (thơ Đường luật dp)
by nguyenchihiep Fri Mar 19, 2021 5:24 am

» Cánh cửa thời gian (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Thu Mar 18, 2021 7:10 am

» Cuộc đời trống không (Thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Wed Mar 17, 2021 2:56 pm

» NHỚ TÌNH XƯA (thuận nghịch độc)
by nguyenchihiep Tue Mar 16, 2021 6:26 pm

» Chỉ là cát bụi (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Mar 16, 2021 6:15 pm

» Định mệnh và nghiệp quả (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Mar 16, 2021 6:14 pm

» Thần y Võ Hoàng Yên (bài viết của dp)
by dangphuong Sat Mar 13, 2021 2:09 am

» Trang Thơ Tuyền Linh
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Mar 08, 2021 1:57 am

» Tiên tri? (bài viết của dp)
by dangphuong Mon Mar 08, 2021 12:59 am

» TRÒ CHUYỆN VỚI KHOẢNG KHÔNG TRƯỚC MẶT
by tuyenlinh47 Fri Mar 05, 2021 5:45 am

» Mùa Xuân với Cội-Mai-Già
by dangphuong Thu Mar 04, 2021 6:36 pm

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Sun Feb 28, 2021 9:44 am

» Cơn bão tuyết Houston
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Feb 21, 2021 1:46 am

» CHỐN QUÊ
by lethi Fri Feb 19, 2021 9:20 am

» Giống như nhau (thơ ĐL dp)
by dangphuong Fri Feb 19, 2021 1:07 am

» Tết xứ người (thơ ĐL dp)
by quoctuan Tue Feb 16, 2021 3:48 pm

» Còn đâu
by dangphuong Mon Feb 15, 2021 8:28 am

» Phong tục ngày tết (bài viết của dp)
by dangphuong Thu Feb 11, 2021 7:51 pm

» Mừng Xuân Tân-Sửu 2021
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Feb 01, 2021 6:39 am

» Trâu-bò và cái búa
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jan 20, 2021 1:48 am

» Chuyện sai lầm (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Jan 19, 2021 10:13 pm

» Vô vọng (thơ Tina & dp)
by dangphuong Wed Jan 13, 2021 6:40 pm

» Tự do quá trớn (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Jan 12, 2021 10:01 pm

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Tue Jan 12, 2021 9:29 am

» Những tai hại của truyền thông quá tự do (bài viết của dp)
by dangphuong Mon Jan 11, 2021 10:56 pm

» Động thái mới của TT Trump? (bài viết của dp)
by dangphuong Mon Jan 11, 2021 5:39 am

» Bóng ảo/CN-HNT
by dangphuong Sun Jan 10, 2021 9:24 pm

» Luận tội tổng thống (bài viết của dp)
by dangphuong Sun Jan 10, 2021 8:00 pm

» TT TRUMP (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Jan 09, 2021 2:52 am

» NGÀY QUỐC TẾ ĐÀN ÔNG
by dangphuong Fri Jan 08, 2021 9:25 pm

» MỘT NGÀY BÌNH YÊN
by hongphuc Fri Jan 08, 2021 8:23 am

» HOA HƯỚNG DƯƠNG
by hongphuc Fri Jan 08, 2021 8:13 am

» Đầu năm cuối năm (thơ dp)
by dangphuong Wed Jan 06, 2021 9:34 pm

» Ngày mai, 6 tháng 1
by dangphuong Wed Jan 06, 2021 12:28 am

» CON ĐƯỜNG VỀ NHÀ
by hongphuc Mon Jan 04, 2021 7:23 pm

» Thương và ghét (bài viết của dp)
by dangphuong Sat Jan 02, 2021 7:37 pm

» Happy New Year
by dangphuong Thu Dec 31, 2020 9:16 pm

» Đêm buồn …(thơ ĐL -dp)
by dangphuong Wed Dec 30, 2020 9:35 pm

» Tôi đày đọa tôi (thơ 4 câu -dp)
by dangphuong Mon Dec 28, 2020 9:35 pm

» Merry Christmas and Happy New Year
by dangphuong Thu Dec 24, 2020 7:28 pm

» Biển Tình (nhạc Lam Phương - Đức Tuấn hát)
by dangphuong Thu Dec 24, 2020 7:56 am

» Mùa Giáng Sinh (thơ ĐL)
by dangphuong Tue Dec 22, 2020 9:26 pm

» Đêm Giáng.sinh buồn/CN-HNT
by dangphuong Fri Dec 18, 2020 9:27 pm

» Ngày tháng đong đưa (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Dec 15, 2020 9:31 pm

» Mong manh (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sun Dec 13, 2020 7:19 pm

» Hơn 4 năm cùng HỘI NGỘ/CN-HNT
by dangphuong Wed Dec 09, 2020 2:24 am

» Mộng viển vông (thơ ĐL dp)
by dangphuong Mon Dec 07, 2020 8:00 pm

» Sống an vui ở tuổi xế chiều (sưu tầm)
by dangphuong Mon Dec 07, 2020 7:53 pm

» Như nước chảy như mây bay (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sun Dec 06, 2020 9:32 pm

» Cái lạnh của xứ người (bài viết của dp)
by dangphuong Fri Dec 04, 2020 9:14 pm

» CHÚT TÌNH QUA CHIẾC KHẪU TRANG
by hongphuc Fri Dec 04, 2020 7:38 am

» Cánh Bướm Mùa Thu (thơ ĐL -CLĐ)
by dangphuong Sun Nov 29, 2020 10:29 pm

» Mùa đông (thơ ĐL dp)
by dangphuong Fri Nov 27, 2020 11:31 pm

Tiên tri? (bài viết của dp)

Go down

Tiên tri? (bài viết của dp) Empty Tiên tri? (bài viết của dp)

Bài gửi by dangphuong Mon Mar 08, 2021 12:59 am

Tiên tri?
 
Nói về chuyện tiên tri hay những chuyện mơ hồ huyền bí thì có một số người tin và một số không tin. Cho tới bây giờ thì không ai có thể chứng minh được là điều đó có hay không? Thí dụ như chuyện thượng đế thì chứng minh có thượng đế hay chứng minh không có thượng đế đều khó như nhau.
Từ nhỏ cho tới bây giờ già khằn rồi, tôi đã nghe khá nhiều chuyện tiên tri, nhất là chuyện tận thế nhưng chả thấy nó xảy ra bao giờ cả. Có những nhà "ngoại cảm" nói tới chuyện sẽ xảy ra rất gần như vài tháng chẳng hạn nhưng tất cả đều trật lất.
Có người cho rằng quí vị tiên tri ấy "thấy" được những chuyện xảy ra trong tương lai. Có thể qua giấc mơ hay qua 1 thứ dụng cụ gì đó nhưng theo tôi thì không hợp lý. Dựa trên khoa học đơn giản thì những hình ảnh xảy ra đều tồn tại trong vũ trụ vì hình ảnh hay âm thanh đều là những hạt sóng điện tử được kết hợp lại theo một cách nào đó. Vì thế cho nên người ta có thể thấy lại những hình ảnh đó, dĩ nhiên là chẳng hề đễ dàng một chút nào. Tí ra cũng phải du hành trong vũ trụ với 1 vận tốc rất nhanh có thể nhanh hơn cả vận tốc của ánh sáng. Một thí dụ dễ hiểu đó là những hình ảnh gửi về trái đất từ mặt trăng hay hỏa tinh đều là hình ảnh của những ngôi sao đó trước đó phút. Nghĩa là nó phải cần một ít thời gian di chuyển mới tới mắt của con người được. Có những ngôi sao chúng ta thấy nó đang lấp lánh trên bầu trời nhưng thật ra nó đã tan vỡ từ cả tỉ năm trước rồi.
Vậy, nếu chuyện chưa xảy ra thì lấy đâu có những hình ảnh để mà "thấy"? Dễ dàng và thực tế nhất là chuyện bầu cử tổng thống Mỹ vừa rồi. Có những ông tiên tri xóm làng và cả những ông tiên tri tầm cỡ thế giới lừng danh như cồn đều "thấy" trật lất hết. Đúng ra là toàn nói xạo hết. Còn mấy ông tầm thường chỉ dựa vào những chuyện xảy ra bây giờ để suy đoán những chuyện sẽ xảy ra trong tương lai thì lại có người đoán đúng có người đoán sai. Vậy thử hỏi cách nào đáng tin hơn?
Tôi thì chắc chắn không phải là 1 nhà tiên tri rồi, tôi cũng rất là "cuồng" ông Trump nhưng dựa vào những diễn biến tôi cũng biết gần như 90% là ông Trump sẽ thua.
Tôi cũng có quen với một vài người chuyên bói toán mà làm giàu nhưng chỉ là nhờ khéo nhận xét và dẻo miệng thôi chứ chẳng biết gì về bói toán cả. Tóm lại chỉ là lừa đảo.
Tôi viết bài này đại khái thôi thì nếu chi tiết hơn thì chắc phải viết cả 1 cuốn sách. Nhưng thật tình mà nói chắc tôi cũng không thuyết phục được ai đâu. Đã tin rồi thì khó mà chuyển hướng lòng tin được lắm.
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22413
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết